Dân điện
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

tạm biệt anh!

Go down

30032011

tạm biệt anh! Empty tạm biệt anh!

Tạm biệt anh!

Chúng mình chưa bao giờ có những bức thư tình trao nhau. Tất cả chỉ là những tin nhắn vội vàng trên điện thoại hay những mẫu tin qua yahoo thôi anh nhỉ? Thời đại bây giờ làm gì còn ai viết thư tay nữa? chỉ có những người bị coi là hâm hấp, là khác người thì mới viết thư bằng tay và đem dán vào phong bì rồi đem tới bưu điện cộng thêm con tem giá 800 đồng để nhờ gửi đi.
Em vẫn thích nhận được những bức thư tình bị cho là lỗi thời ấy hơn. Từ bé đến giờ, đã 20 năm trôi qua, em chưa một lần được nhận dù chỉ là một lá thư, và tự hỏi tại sao? Ngẫm nghĩ lại bất chợt nhận ra chính em cũng chưa từng gửi cho ai một lá thư tay bao giờ.
2 năm chúng ta quen nhau và kể từ ngày chính thức nói lời yêu cũng đã 1 năm 3 tháng. Trong khoảng thời gian đó, giận hờn có, yêu thươngcó, những giọt nước mắt nóng hổi cũng đã lăn dài trên má em và cũng không thiếu những nụ cười toét miệng. Nhớ nhung, mong đợi, tất cả cảm xúc và mùi vị của tình yêu chúng ta đều đã trải qua, nếm thử và tận hưởng . Ngôi nhà và những đứa trẻ trong tương lai, anh và em đều dự tính hết cả. Nhưng cuộc đời sao ta có thể lường trước hết được mọi thứ sẽ xảy ra…
Một ngày em chợt nhận ra,tình cảm của em dành cho anh liệu có phải là tình yêu? Cái thứ tình cảm mà con người ta không thể lí giải nổi bằng lời. có hàng trăm định nghĩa về tình yêu, nhưng không có một định nghĩa nào là đầy đủ là chính xác, là tổng quát nhất. bởi tình yêu của mỗi đôi lứa bắt đầu ra sao đều khác nhau. Tình yêu của mỗi người có vị khác nhau. Em đã nghĩ, mình có thể từ bỏ tất cả vì anh? Gia đình, bạn bè, công việc? em và anh xa nhau hàng trăm km, người trong nam kẻ ngoài bắc? tính sao hả anh? Thậm chí chúng ta cũng chưa một biết đến cái nắm của nhau như thế nào?
Rồi một ngày em gặp người đó, trái tim thổn thức ngày từ lần đầu gặp mặt. hàng đêm, em chỉ mong ngóng đến giờ đó để mở nick sáng và chờ được nói chuyện với anh ấy. Lần đầu, em thấy tim mình đạp mạnh như vậy? anh à. Mỗi khi nói chuyện với người đó, em quên hết thảy trên đời, kể cả anh. Người đó khiến em vui, khiến em cười.ngày nào được nói chuyện, hay nhắn tin với người đó em có thể cười cả ngày. Chỉ cần nghĩ đến giọng nói, ánh mắt, hay những lời chúc ngủ ngon của người đó, em cười mà không cần lí do. Em trở nên quên quên nhớ nhớ. Hình ảnh người đó luôn xuất hiện trong tâm trí em. Mốn quên nó lại càng ám ảnh em. Em không thể delete nó được. em không thể kiểm soát được con tim và khối óc của mình.
Em rùng mình khi nhận ra mình đã yêu người ấy. Một tình yêu đơn phương. Bởi lẽ người đó vẫn chưa quên được tình đầu của mình, người đó vẫn đang còn rất rất yêu chị ấy. Em phải làm sao đây? Em mong rằng mình có thể mất trí nhớ để quên đi người ấy.
Lạ thay? Người ta chỉ viết thư tình khi đang “cưa” nhau thôi! Đằng này em lại …..
Xin lỗi anh. Người con trai đã yêu thương em hết mực, người con trai đã coi em là mối tình đầu của mình. Nhưng em không thể dối lòng mình, em không thể để anh phải chịu đựng vì em. Anh đến bên em như một thói quen, như hàng ngày con người cần phải ăn cơm, nếu đến bữa mà không ăn sẽ đói, sẽ phải tìm cái khác để ăn. Anh đến bên em như một thói quen, như hàng ngày con người ta cần phải uống nước, nếu khát không uống sẽ phải tím thứ khác để uống. Anh đến bên em như một thói quen, như hàng ngày người ta cần phải ngủ, nếu không ngủ ban đêm thì ngày mai sẽ “ ngủ bù” vào ban ngày vậy. Anh đến bên em tất cả chỉ như một thói quen. Em biết chia tay anh thật không dễ dàng gì, nó như mình từ bỏ một thói quen vậy.Tthói quen có người gọi dậy mỗi sáng, thói quen có người nhắn tin lúc nửa đêm. Nhưng đó là lựa chọn mà trái tim em mách bảo.
Mỗi ngày em sẽ nhớ anh ít đi. Em sẽ tập từ bỏ thói quen nghĩ về anh. Sau khi gửi bức thư này, cũng là lúc tên anh trong không còn trong danh bạ điện thoại của em, cũng là lúc em delete nick chát của anh.
Ngoài kia, Trời đổ mưa tầm tã. Sao cuộc đời này lại có thứ gọi là tình yêu, để bắt người ta phải lựa chọn, làm người ta phải đau khổ??
…….vẫn muốn hỏi thêm một lần nữa “ tình yêu là gì?”….dù biết không có câu trả lời….
coi_coicoi
coi_coicoi

Số điểm đang có : 5870
Gold $ : 8

Share this post on: reddit
- Similar topics